Average MCQ Quiz in मल्याळम - Objective Question with Answer for Average - സൗജന്യ PDF ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യുക
Last updated on May 20, 2025
Latest Average MCQ Objective Questions
Average Question 1:
ഒരു കമ്പനിയിൽ 50 ജീവനക്കാരുണ്ട്. 64 കിലോ ഭാരമുള്ള ഒരു ജീവനക്കാരൻ വിരമിച്ചു. ഒരു പുതിയ ജീവനക്കാരൻ കമ്പനിയിൽ ചേർന്നു. ശരാശരി ഭാരം 250 ഗ്രാം വർദ്ധിച്ചാൽ, പുതിയ ജീവന ക്കാരന്റെ ഭാരം എത്രയാണ് ?
Answer (Detailed Solution Below)
Average Question 1 Detailed Solution
Average Question 2:
ഒരു ക്ലാസ്സിലെ 14 വിദ്യാർത്ഥികളുടെ ശരാശരി ഭാരം 42 kg ആണ്. അദ്ധ്യാപകന്റെ ഭാരം കൂടി ഉൾപ്പെടുത്തിയാൽ ശരാശരി ഭാരം 600 ഗ്രാം ആയി വർദ്ധിക്കും. അപ്പോൾ അദ്ധ്യാപകന്റെ ഭാരം:
Answer (Detailed Solution Below)
Average Question 2 Detailed Solution
നൽകിയിരിക്കുന്നത്:
ഒരു ക്ലാസിലെ 14 വിദ്യാർത്ഥികളുടെ ഗണിത ശരാശരി ഭാരം 42 കിലോഗ്രാം ആണ്.
അധ്യാപകന്റെ ഭാരം കൂടി ചേർക്കുമ്പോൾ ശരാശരി ഭാരം 600 ഗ്രാം (0.6 കിലോഗ്രാം) വർദ്ധിക്കുന്നു.
ഉപയോഗിച്ച സൂത്രവാക്യം :
ശരാശരി = ആകെ ഭാരം / ആളുകളുടെ എണ്ണം
കണക്കുകൂട്ടല്:
അധ്യാപകന്റെ ഭാരം T എന്നിരിക്കട്ടെ.
14 വിദ്യാർത്ഥികളുടെ ആകെ ഭാരം = 42 × 14 = 588 കി.ഗ്രാം
അധ്യാപകനെ കൂടി ഉൾപ്പെടുത്തിയാൽ 15 വ്യക്തികളുടെ ശരാശരി ഭാരം 42.6 കിലോഗ്രാം ആയി മാറുന്നു.
ആകെ ഭാരം (അധ്യാപകൻ ഉൾപ്പെടെ) = 42.6 × 15 = 639 കി.ഗ്രാം
⇒ അധ്യാപകന്റെ ഭാരം (T) = ആകെ ഭാരം (അധ്യാപകൻ ഉൾപ്പെടെ) - 14 വിദ്യാർത്ഥികളുടെ ആകെ ഭാരം
⇒ T = 639 - 588 = 51 കി.ഗ്രാം
∴ ശരിയായ ഉത്തരം ഓപ്ഷൻ (4) ആണ്.
Average Question 3:
ഒരു ക്ലാസ്സിലെ ആൺകുട്ടികളുടെ ശരാശരി മാർക്ക് 62 ഉം പെൺകുട്ടികളുടെ മാർക്ക് 52 ഉം ആണ്. ആൺകുട്ടികളുടെയും പെൺകുട്ടികളുടെയും കൂടി ശരാശരി മാർക്ക് 60 ആണെങ്കിൽ ആ ക്ലാസ്സിൽ ആൺകുട്ടികൾക്ക് എത്ര ശതമാനം മാർക്ക് ഉണ്ട് ?
Answer (Detailed Solution Below)
Average Question 3 Detailed Solution
Average Question 4:
10 സംഖ്യകളുടെ ശരാശരി 12 ആണ്. ഓരോ സംഖ്യയിൽ നിന്നും 3 വീതം കുറച്ചാൽ പുതിയ ശരാശരി എത്ര ആയിരിക്കും ?
Answer (Detailed Solution Below)
Average Question 4 Detailed Solution
Average Question 5:
ഒരു ഗ്രൂപ്പിലെ 10 വിദ്യാർത്ഥികളുടെ ശരാശരി മാർക്ക് 25 ആണ്. ഈ ഗ്രൂപ്പിൽ ഒരു വിദ്യാർത്ഥി കൂടി ചേർന്നാൽ, ശരാശരി 24 ആയി മാറുന്നു. പുതിയ വിദ്യാർത്ഥിയുടെ മാർക്ക് എത്രയാണ് ?
Answer (Detailed Solution Below)
Average Question 5 Detailed Solution
Top Average MCQ Objective Questions
ഒരു ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാരന്റെ 27 ഇന്നിംഗ്സുകളിലെ ബാറ്റിംഗ് ശരാശരി 47 റൺസാണ്. ഒരു ഇന്നിംഗ്സിലെ അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഉയർന്ന സ്കോർ അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ സ്കോറിനെക്കാൾ 157 റൺസ് കൂടുതലാണ്. ഈ രണ്ട് ഇന്നിംഗ്സുകൾ ഒഴിവാക്കിയാൽ, ശേഷിക്കുന്ന 25 ഇന്നിംഗ്സുകളിലെ ശരാശരി സ്കോർ 42 റൺസാണ്. ഒരു ഇന്നിംഗ്സിലെ അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന സ്കോർ കണ്ടെത്തുക.
Answer (Detailed Solution Below)
Average Question 6 Detailed Solution
Download Solution PDFനൽകിയിരിക്കുന്നത്:
ഒരു ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാരന്റെ 27 ഇന്നിംഗ്സുകളിലെ ബാറ്റിംഗ് ശരാശരി 47 റൺസാണ്.
അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന സ്കോർ 157 റൺസിന് അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ സ്കോറിനെ മറികടന്നു.
ഈ രണ്ട് ഇന്നിംഗ്സുകളും ഒഴിവാക്കിയാൽ, ശേഷിക്കുന്ന 25 ഇന്നിംഗ്സുകളുടെ ശരാശരി 42 റൺസാണ്.
ഉപയോഗിച്ച ഫോർമുല:
ശരാശരി റൺ = ആകെ ഇന്നിംഗ്സിലെ ആകെ റൺ/ആകെ ഇന്നിംഗ്സുകളുടെ എണ്ണം
കണക്കുകൂട്ടല്:
ഒരു ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാരന്റെ 27 ഇന്നിംഗ്സുകളിലെ റൺസിന്റെ ആകെത്തുക = 47 × 27 = 1269
ഒരു ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാരന്റെ 25 ഇന്നിംഗ്സുകളിലെ റൺസിന്റെ ആകെത്തുക = 42 × 25 = 1050
ശേഷിക്കുന്ന 2 ഇന്നിംഗ്സിന്റെ ആകെത്തുക = 1269 - 1050 = 219
കുറഞ്ഞ സ്കോർ x ഉം പരമാവധി സ്കോർ x + 157 ഉം ആയിരിക്കട്ടെ.
ചോദ്യമനുസരിച്ച്,
x + x + 157 = 219
⇒ 2x = 219 - 157
⇒ 2x = 62
⇒ x = 31
അപ്പോൾ, ഉയർന്ന സ്കോർ = 157 + 31
⇒ 188 ⇒ 188 എന്ന സംഖ്യ
∴ ഒരു ഇന്നിംഗ്സിലെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന സ്കോർ H ആണ് 188.
ഷോർട്ട്കട്ട് ട്രിക്ക്
ഒരു ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാരന്റെ 27 ഇന്നിംഗ്സുകളിലെ ബാറ്റിംഗ് ശരാശരി 47 റൺസാണ്.
25 ഇന്നിംഗ്സുകളിലെ ബാറ്റിംഗ് ശരാശരി 42 റൺസാണ് (ഉയർന്ന സ്കോറും കുറഞ്ഞ സ്കോറും ഒഴികെ)
ഇവിടെ, ശരാശരി (47 - 42) = 5 കുറയുന്നു.
അപ്പോൾ, ആ രണ്ട് ഇന്നിംഗ്സുകളിലെ ആകെ റൺസ് (H + L) = 47 + 47 + (25 × 5) = 219 റൺസ്
ആ രണ്ട് ഇന്നിംഗ്സുകളിലെയും റൺസിന്റെ വ്യത്യാസം (H - L) = 157 റൺസ്
അപ്പോൾ, 2H = 219 + 157
⇒ H = 376/2 = 188 റൺസ്
ഒൻപത് സംഖ്യകളുടെ ശരാശരി 60 ആണ്. അതിൽ ആദ്യത്തെ അഞ്ച് സംഖ്യകളുടേത് 55 ഉം, അടുത്ത മൂന്ന് സംഖ്യകളുടേത് 65 ഉം ആണ്. ഒമ്പതാമത്തെ സംഖ്യ പത്താമത്തെ സംഖ്യയേക്കാൾ 10 കുറവാണ്. അപ്പോൾ, പത്താമത്തെ സംഖ്യ എന്നത് -
Answer (Detailed Solution Below)
Average Question 7 Detailed Solution
Download Solution PDFനൽകിയിരിക്കുന്നത്:
ഒമ്പത് സംഖ്യകളുടെ ശരാശരി = 60
ആദ്യ അഞ്ച് സംഖ്യകളുടെ ശരാശരി = 55, അടുത്ത മൂന്ന് സംഖ്യകളുടെ ശരാശരി = 65
പത്താം നമ്പർ = ഒമ്പതാം നമ്പർ + 10
ഉപയോഗിച്ച ആശയം:
ശരാശരി = എല്ലാ സംഖ്യകളുടെയും ആകെത്തുക/ (സംഖ്യകളുടെ എണ്ണം)
കണക്കുകൂട്ടൽ :
ഒൻപത് സംഖ്യകളുടെ ആകെത്തുക = 60 × 9 = 540
ആദ്യത്തെ അഞ്ച് സംഖ്യകളുടെ ആകെത്തുക = 55 × 5 = 275
അടുത്ത മൂന്ന് സംഖ്യകളുടെ ആകെത്തുക = 65 × 3 = 195
ഒൻപതാമത്തെ സംഖ്യ = (540 - 275 - 195) = (540 - 470) = 70
∴ പത്താമത്തെ സംഖ്യ = 70 + 10 = 80റിലയൻസ് കമ്പനിയിലെ മുഴുവൻ സ്റ്റാഫുകളുടെയും ശരാശരി ശമ്പളം പ്രതിമാസം 15000 രൂപയാണ്. ഓഫീസർമാരുടെ ശരാശരി ശമ്പളം പ്രതിമാസം 45000 രൂപയും, ഓഫീസർമാരല്ലാത്തവരുടെ ശമ്പളം പ്രതിമാസം 10000 രൂപയുമാണ്. ഓഫീസർമാരുടെ എണ്ണം 20 ആണെങ്കിൽ, റിലയൻസ് കമ്പനിയിലെ ഓഫീസർമാരല്ലാത്തവരുടെ എണ്ണം കണ്ടെത്തുക.
Answer (Detailed Solution Below)
Average Question 8 Detailed Solution
Download Solution PDFനൽകിയിരിക്കുന്നത്:
മുഴുവൻ സ്റ്റാഫിന്റെയും ശരാശരി ശമ്പളം = 15000 രൂപ
ഓഫീസർമാരുടെ ശരാശരി ശമ്പളം = . 45000 രൂപ
ഓഫീസർമാരല്ലാത്തവരുടെ ശരാശരി ശമ്പളം = 10000 രൂപ
ഓഫീസർമാരുടെ എണ്ണം = 20
കണക്കുകൂട്ടലുകൾ:
ഓഫീസർമാരല്ലാത്തവരുടെ എണ്ണം x ആയിരിക്കട്ടെ.
മുഴുവൻ സ്റ്റാഫിലെയും ആകെ അംഗങ്ങൾ = x + 20
മുഴുവൻ സ്റ്റാഫിന്റെയും ആകെ ശമ്പളം = (x + 20) × 15000
⇒ 15000x + 300000 ---- (1)
ഓഫീസർമാരുടെ ആകെ ശമ്പളം = 20 × 45000 = 900000
ഓഫീസർമാരല്ലാത്തവരുടെ ആകെ ശമ്പളം = x × 10000 = 10000x
മുഴുവൻ സ്റ്റാഫിന്റെയും ആകെ ശമ്പളം = 900000 + 10000x ---- (2)
(1), (2) സമവാക്യങ്ങളിൽ നിന്ന്,
⇒10000x + 900000 = 15000x + 300000
⇒ 5000x = 600000
⇒ x = 120
ഓഫീസർമാരുടെയും ഓഫീസർമാരല്ലാത്തവരുടെയും അനുപാതം = 5000 ∶ 30000 = 1 ∶ 6
ഓഫീസർമാരുടെ എണ്ണം= 1 യൂണിറ്റ് = 20
അപ്പോൾ, ഓഫീസർമാരല്ലാത്തവരുടെ എണ്ണം = 6 യൂണിറ്റ് = 120
∴ റിലയൻസ് കമ്പനിയിലെ ഓഫീസർമാരല്ലാത്തവരുടെ എണ്ണം 120 ആയിരിക്കണം.
40 സംഖ്യകളുടെ ശരാശരി 71 ആണ്.100ന് പകരം, 140 എന്ന സംഖ്യ ഉപയോഗിക്കുകയാണെങ്കിൽ, ശരാശരി എത്രമാത്രം വർദ്ധിക്കുന്നു?
Answer (Detailed Solution Below)
Average Question 9 Detailed Solution
Download Solution PDFതന്നിരിക്കുന്നത്,
40 സംഖ്യകളുടെ ശരാശരി = 71
സൂത്രവാക്യം:
ശരാശരി =എല്ലാ നിരീക്ഷണങ്ങളുടെയും തുക/എല്ലാ നിരീക്ഷണങ്ങളുടെയും ആകെ എണ്ണം
കണക്കുകൂട്ടൽ:
40 സംഖ്യകളുടെ തുക = 40 × 71 = 2840
40 സംഖ്യകളുടെ പുതിയ തുക = 2840 – 100 + 140 = 2880
40 സംഖ്യകളുടെ പുതിയ ശരാശരി = 2880/40 = 71
∴ ശരാശരിയിലെ വർദ്ധനവ് = 72 – 71 = 1
എളുപ്പ വഴി:
പുതിയ ശരാശരി = പഴയ ശരാശരി + (സംഖ്യയിലെ മാറ്റം /മൊത്തം സംഖ്യകൾ)
40 സംഖ്യകളുടെ പുതിയ ശരാശരി= 71 + (140 – 100)/40 = 71 + 1 = 72
∴ ശരാശരിയിലെ വർദ്ധനവ് = 72 – 71 = 1
എളുപ്പ വഴി 2:
ശരാശരിയിലെ വർദ്ധനവ് = സംഖ്യകളിലെ മാറ്റം/ആകെ സംഖ്യകൾ
= (140 - 100)/40
= 40/40
= 1.
45 സംഖ്യകളുടെ ശരാശരി 150 ആണ്. പിന്നീട് 46 എന്ന സംഖ്യ 91 എന്ന് തെറ്റായി എഴുതിയതായി കണ്ടെത്തി, തുടർന്ന് ശരിയായ ശരാശരി കണ്ടെത്തുക.
Answer (Detailed Solution Below)
Average Question 10 Detailed Solution
Download Solution PDFനൽകിയിരിക്കുന്നത്:
45 ഡാറ്റയുടെ ശരാശരി 150 ആണ്
46 എന്നത് 91 എന്ന് തെറ്റായി എഴുതിയിരിക്കുന്നു.
ഉപയോഗിച്ച ആശയം:
ശരാശരി = ആകെ നിരീക്ഷണങ്ങളുടെ ആകെത്തുക/ആകെ നിരീക്ഷണങ്ങളുടെ എണ്ണം
കണക്കുകൂട്ടല്:
45 സംഖ്യകളുടെയും ആകെ തുക = 150 × 45 = 6750
ഇപ്പോൾ, 46 എന്നത് 91 എന്ന് തെറ്റായി എഴുതിയിരിക്കുന്നു
ഡാറ്റയുടെ ശരിയായ തുക = 6750 – (91 – 46) = 6705
അപ്പോൾ, ഡാറ്റയുടെ ശരിയായ ശരാശരി = 6705/45 = 149
∴ ശരിയായ ശരാശരി 149 ആണ്.
തെറ്റായ സംഖ്യകളും യഥാർത്ഥ സംഖ്യകളും തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസം = 91 – 46 = 45
യഥാർത്ഥ സംഖ്യ തെറ്റായ സംഖ്യയേക്കാൾ കുറവായതിനാൽ
അപ്പോൾ ശരാശരി 45/45 = 1 കുറഞ്ഞു.
ശരിയായ ശരാശരി = 150 – 1 = 149
∴ ശരിയായ ശരാശരി 149 ആണ്.
ഒരു വിദ്യാർത്ഥിയുടെ മാർക്ക് 68 ന് പകരം 88 ആയി രേഖപ്പെടുത്തി. ഇതുമൂലം, ക്ലാസിലെ ശരാശരി മാർക്ക് 0.5 വർദ്ധിച്ചു. ക്ലാസിലെ വിദ്യാർത്ഥികളുടെ എണ്ണം എത്ര?
Answer (Detailed Solution Below)
Average Question 11 Detailed Solution
Download Solution PDFനൽകിയിരിക്കുന്നത്:
ഒരു വിദ്യാർത്ഥിയുടെ മാർക്ക് 68 ന് പകരം 88 ആയി രേഖപ്പെടുത്തി.
വിദ്യാർത്ഥികളുടെ ശരാശരി 0.5 വർദ്ധിച്ചു.
ഉപയോഗിച്ച ഫോർമുല:
ശരാശരി = എല്ലാ വിദ്യാർത്ഥികളുടെയും മാർക്കിന്റെ ആകെത്തുക/ആകെ വിദ്യാർത്ഥികളുടെ എണ്ണം
കണക്കുകൂട്ടല്:
ക്ലാസ്സിലെ ആകെ വിദ്യാർത്ഥികളുടെ എണ്ണം n ആകട്ടെ
തെറ്റായി നൽകിയ മാർക്ക് ഒഴികെയുള്ള എല്ലാ വിദ്യാർത്ഥികളുടെയും മാർക്കിന്റെ ആകെത്തുക x ആകട്ടെ.
വിദ്യാർത്ഥികളുടെ യഥാർത്ഥ മാർക്കിന്റെ തുക = x + 68.
തെറ്റായി നൽകിയതിന് ശേഷം വിദ്യാർത്ഥി നേടിയ മാർക്കിന്റെ ആകെത്തുക = x + 88
ഇപ്പോൾ, എ/ക്യു
(x + 88)/n – (x + 68)/n = 0.5
⇒ (88 – 68)/n = 0.5
⇒ 20/n = 0.5
⇒ n = 40
∴ ക്ലാസ്സിലെ ആകെ വിദ്യാർത്ഥികളുടെ എണ്ണം 40 ആണ്.
35, 39, 41, 46, 27, x എന്നിവയുടെ ശരാശരി 38 ആണ്. x ന്റെ മൂല്യം എത്ര?
Answer (Detailed Solution Below)
Average Question 12 Detailed Solution
Download Solution PDFഉപയോഗിച്ച സൂത്രവാക്യം:
ശരാശരി = എല്ലാ അളവുകളുടെയും ആകെത്തുക/ആകെ അളവുകളുടെ എണ്ണം
കണക്കുകൂട്ടൽ:
35 + 39 + 41 + 46 + 27 + x = 6 × 38
⇒ 188 + x = 228
⇒ x = 228 – 188
∴ x = 4
5 അംഗങ്ങളുള്ള ഒരു കുടുംബത്തിന്റെ ശരാശരി പ്രായം 20 വയസ്സാണ്, ഏറ്റവും പ്രായം കുറഞ്ഞ അംഗത്തിന് 5 വയസ്സ്. ഏറ്റവും പ്രായം കുറഞ്ഞ അംഗത്തിന്റെ ജനനത്തിനു തൊട്ടുമുമ്പ് കുടുംബത്തിന്റെ ശരാശരി പ്രായം (വർഷങ്ങളിൽ) എത്രയായിരുന്നു?
Answer (Detailed Solution Below)
Average Question 13 Detailed Solution
Download Solution PDFനൽകിയത്:
5 അംഗങ്ങളുടെ ശരാശരി പ്രായം = 20 വയസ്സ്
ഏറ്റവും പ്രായം കുറഞ്ഞ അംഗത്തിന്റെ പ്രായം = 5 വയസ്സ്
ഉപയോഗിച്ച സൂത്രവാക്യം:
ശരാശരി = പ്രായത്തിന്റെ ആകെത്തുക/അംഗങ്ങളുടെ എണ്ണം
കണക്കുകൂട്ടൽ:
5 അംഗങ്ങളുടെ ആകെ പ്രായം = 5 × 20 = 100 വയസ്സ്
⇒ മറ്റ് 4 അംഗങ്ങളുടെ ആകെ പ്രായം = (100 - 5) = 95 വയസ്സ്
5 വർഷത്തിന് മുമ്പുള്ള മറ്റ് 4 അംഗങ്ങളുടെ ആകെ പ്രായം = (95 – 4 × 5) = 75 വയസ്സ്
∴ ഏറ്റവും പ്രായം കുറഞ്ഞ അംഗത്തിന്റെ ജനനത്തിനു തൊട്ടുമുമ്പ് കുടുംബത്തിന്റെ ശരാശരി പ്രായം = 75/4 = 18.75 വയസ്സ്
പരീക്ഷയിൽ പങ്കെടുത്ത 210 വിദ്യാർത്ഥികളുടെ ശരാശരി മാർക്ക് 45 ആണ്. പരാജയപ്പെട്ട വിദ്യാർത്ഥികളുടെ ശരാശരി മാർക്ക് 27ഉം വിജയിച്ച വിദ്യാർത്ഥികളുടെ ശരാശരി മാർക്ക് 54ഉം ആണ്. വിജയിച്ച വിദ്യാർത്ഥികളുടെ എണ്ണം എത്രയാണ്?
Answer (Detailed Solution Below)
Average Question 14 Detailed Solution
Download Solution PDFതന്നിരിക്കുന്നത്
210 വിദ്യാർത്ഥികളുടെ ശരാശരി മാർക്ക് = 45
പരാജയപ്പെട്ട വിദ്യാർത്ഥികളുടെ ശരാശരി മാർക്ക് = 27
വിജയിച്ച വിദ്യാർത്ഥികളുടെ ശരാശരി മാർക്ക് = 54
സൂത്രവാക്യം:
ശരാശരി = എല്ലാ നിരീക്ഷണങ്ങളുടെയും ആകെത്തുക / എല്ലാ നിരീക്ഷണങ്ങളുടെയും ആകെ എണ്ണം
കണക്കുകൂട്ടൽ:
പരാജയപ്പെട്ട വിദ്യാർത്ഥികളുടെ എണ്ണം x എന്ന് കണക്കാക്കാം. അപ്പോൾ,
വിജയിച്ച വിദ്യാർത്ഥികളുടെ എണ്ണം = 210 – x
ചോദ്യത്തിനനുസരിച്ച്,
x × 27 + (210 – x) × 54 = 210 × 45
⇒ 27x + 11340 – 54x = 9450
⇒ 54x – 27x = 11340 – 9450
⇒ 27x = 1890
⇒ x = 1890/27
⇒ x = 70
വിജയിച്ച വിദ്യാർത്ഥികളുടെ എണ്ണം = 210 – 70 = 140
∴ വിജയിച്ച വിദ്യാർത്ഥികളുടെ എണ്ണം 140 ആണ്.
Shortcut Trick
വിദ്യാർത്ഥികളുടെ ആകെ എണ്ണം= 210
⇒ 1യൂണിറ്റ് = 210/(1 + 2) = 70
⇒ വിജയിച്ച വിദ്യാർത്ഥികളുടെ എണ്ണം = 2 × 70 = 140
∴ വിജയിച്ച വിദ്യാർത്ഥികളുടെ എണ്ണം 140 ആണ്.
37, 45, 6x, x6 എന്നീ 2 അക്ക സംഖ്യകളുടെ ശരാശരി 48 ആണ്. (4x + 3), (x + 7) എന്നിവയുടെ ശരാശരി എത്രയാണ്?
Answer (Detailed Solution Below)
Average Question 15 Detailed Solution
Download Solution PDFനൽകിയിരിക്കുന്നത്:
സംഖ്യകളുടെ ശരാശരി 37, 45, 6x, x6 = 48
ഉപയോഗിച്ച സൂത്രവാക്യം:
നിരീക്ഷണങ്ങളുടെ ശരാശരി = നിരീക്ഷണങ്ങളുടെ ആകെത്തുക/നിരീക്ഷണങ്ങളുടെ എണ്ണം
കണക്കുകൂട്ടൽ:
യൂണിറ്റ് അക്കത്തിന്റെയും പത്തിന്റെ അക്കത്തിന്റെയും ആകെത്തുക അനുസരിച്ച്, 6x, x6 എന്നീ സംഖ്യകൾ 60 + x, 10x + 6 എന്നിങ്ങനെ എഴുതാം.
ഇപ്പോൾ, (37 + 45 + 60 + x + 10x + 6)/4 = 48
⇒ 148 + 11x = 48 × 4
⇒ 148 + 11x = 192
⇒ 11x = 192 - 148
⇒ x = 44/11
⇒ x = 4
(4x + 3) and (x + 7) = (4 × 4 + 3 + 4 + 7)/2 ഇവയുടെ ശരാശരി
⇒ 30/2
⇒ 15
∴ ആവശ്യമുള്ള ഫലം 15 ആണ്.